Tabbas kun ji labarin kwasa-kwasan Fundae. Wataƙila lokacin da kake lilo a Intanet ka ci karo da su, har ma ka gano saboda suna da ’yanci kuma suna iya ba ka satifiket kuma su yi aiki a matsayin ci gaba.
Amma, Kun san abin da nake nufi da darussan Fundae? Ko menene Fundae? Kada ku damu, zan bayyana muku komai a yanzu. Za mu fara?
Menene Fundae
Kafin mayar da hankali kan darussan Fundae, kuna buƙatar fahimtar menene Fundae. A zahiri, su ne taƙaitaccen bayanin Gidauniyar Jiha don Tallafin Tallafin Kasuwanci don Kamfanoni. A da, tana da wani suna wanda shine Gidauniyar Tripartite.
Burin ku shine inganta horar da ƙwararru a cikin sashin kasuwancin Mutanen Espanya. Kuma, har zuwa wannan, yana haɗin gwiwa tare da Ma'aikatar Ayyukan Jama'a (SEPE) da Ma'aikatar Ma'aikata, Hijira da Tsaron Jama'a don ƙirƙirar shirye-shiryen horar da aikin.
Kodayake kuna iya ɗaukar ƙungiyar a matsayin ƙungiyar jama'a, gaskiyar ita ce ta sirri ce. Duk da haka, haɗin gwiwa tare da ma'aikatar al'adu da wasanni yana nufin cewa an dauke shi a fili. A gaskiya ma, ayyukansa sun haɗa a cikin labarin 36 na dokar sarauta 694/2017, na Yuli 3, wanda ke haɓaka Dokar 30/2015, na Satumba 9, wanda ke tsara tsarin Koyar da Sana'a don Aiki a wurin aiki.
Ɗaya daga cikin ayyukan da Fundae ke bayarwa shine darussa. Idan ba ku yi wani abu ba, ƙila ba za ku san su ba, amma gaskiyar ita ce darussa sun mayar da hankali kan marasa aikin yi, ma'aikata da masu zaman kansu don sake amfani da iliminsu ko don samun sababbi. Zan gaya muku game da su a ƙasa.
Darussan Fundae
Kamar yadda na fada muku, kwasa-kwasan Fundae sun fi mayar da hankali ne kan ma’aikata, marasa aikin yi da masu dogaro da kai.
Game da ma'aikata, suna ba da darussa a cikin sashin da kuke aiki tare da manufar inganta aikinku, sake yin amfani da abun ciki ko ma koyan sabbin ƙwarewa. Makasudin? Allah ka rabamu.
Horon yana da izini a hukumance kuma ana samun lamuni ta hanyar kamfani. Tabbas, ba iyaka ba ne, amma kuna da sa'o'in aiki 200 don horarwa a cikin shekara guda.
Idan ba ku da aikin yi, darussan Fundae kuma za su taimake ku. A wannan yanayin, zaku iya zaɓar kwasa-kwasan da ya danganci sashin da kuke aiki a ciki ko kuma a kowane fanni mai fa'ida.
Duk kwasa-kwasan kyauta ne kuma, a wasu lokuta, kuna iya samun tallafin karatu ko taimako don taimakawa tare da kuɗin balaguron balaguro, sasanta iyali...
A ƙarshe, Ga masu sana'a, akwai kuma tayin horo, ko da yake yana da ɗan ƙarami fiye da a cikin ƙungiyoyin da suka gabata. Kyautar da kake da ita a matsayin mai sana'a shine Yuro 420 don horar da ku, kodayake ba su ba ku kuɗin ba amma kwasa-kwasan da kuke sha'awar yin za su kasance kyauta. Tabbas, kuyi hankali saboda iyakancewar sa'o'i a cikin waɗannan yana nufin cewa da kyar za ku iya yin gajerun zaman horo na 2-3 (kimanin sa'o'i 60 kowannensu).
Menene kwasa-kwasan Fundae?
Idan baku taɓa ɗaukar kwas na Fundae ba, ƙila ba za ku sani ba ko yana da daraja ko a'a. Daga yanzu nace miki eh. Wadannan darussa, tare da wasu keɓancewa, gajeru ne, matsakaicin awoyi 60, kodayake, kamar yadda na faɗa muku, wani lokacin kuna iya samun sa'o'i 100 ko ma 200 galibi.
Lokacin da kuke sha'awar ɗayansu, Abu na farko da yakamata kuyi shine nuna sha'awar ku, Don wannan, akwai kamfanonin horarwa da yawa waɗanda ke da alhakin samar da su. Muddin kun cika buƙatun, kuna iya tuntuɓar su don ganin ko akwai wurare.
Ƙungiyar horon za ta neme ku takaddun don aiwatar da rajista a cikin kwas. Yawanci albashin ƙarshe na ƙarshe ko biyan kuɗi zuwa Tsaron Jama'a idan kun kasance mai zaman kansa, DNI, Tsaron Jama'a. Za su kuma aiko muku da wasu fom ɗin da za ku cika don kammala komai.
Da zarar sun tabbatar za ka iya daukar kwasa-kwasan, za su yi maka rajista su fara. Wani lokaci za ku sami wasu nan take, yayin da wasu na iya ɗaukar ɗan lokaci (ba da daɗewa ba) don faruwa.
Darussan na iya zama fuska-da-fuska, kan layi ko gauraye. Game da zama na cikin mutum, ba za a taɓa samun sama da mutane 30 suna yin su ba, yayin da kan layi, za a sami 80.
Ana gudanar da horon tare da malami da kafa kalandar don nazarin darussa daban-daban waɗanda ke cikin kwas. Kuna iya tambayar malamin ku sau da yawa kamar yadda ya cancanta kuma za ku sami ka'idar a kan dandalin da kuke karatu (idan yana kan layi), ko kuma za su ba ku idan ta cikin mutum.
Wani lokaci malamai da kansu suna koyar da darussan kan layi don tambayoyi ko ma su zurfafa cikin ka'idar, kodayake na riga na gaya muku cewa ba yawanci ba ne. Game da fuska da fuska, malami zai iya daidaita matakin karatun bisa ga daliban da yake da su.
Ta yaya kuke samun taken waɗannan kwasa-kwasan?
Domin samun satifiket ɗin wannan kwas ɗin kuna buƙatar ɗaukar jerin tambayoyi da jarrabawar ƙarshe. Wasu na iya tambayarka ayyuka ɗaya ko biyu masu amfani, kodayake yawanci suna da sauƙi.
Yanzu, dole ne ku yi hankali da lokacin karatun, kuma gaskiyar ita ce, idan ba ku yi ba a cikin lokacin "makarantar", don yin magana, komai nawa kuke so, ba za su iya bayarwa ba. ka take. A haƙiƙa, dandalin yana rufe idan ƙarshen karatun ya zo kuma waɗanda ba su yi mafi ƙaranci ba za a bar su ba tare da shi ba.
Matsalar ita ce za ku kashe wani ɓangare na kuɗin kuɗin ku don darussan Fundae kuma ba za ku iya dawo da shi ba.
Shi ya sa yake da mahimmanci Zabi a hankali lokacin da za a yi su don samun lokaci. Gabaɗaya, ba su da zurfi sosai dangane da batun, kuma ana iya aiwatar da su ba tare da matsala ba. Amma idan kana so ka yi amfani da su da kyau, zai fi kyau ka bar su don lokacin da kake da lokaci kuma za ka iya keɓe kanka gare su.
Idan kuna sha'awar ɗaukar su, kawai ku je gidan yanar gizon Fundae na hukuma kuma ku nemo zaɓuɓɓukan kwas ɗin Fundae wanda yake ba ku. Zaɓi wanda yake sha'awar ku (ko da yawa) kuma ku yanke shawara ta ƙarshe bisa abin da ƙungiyoyin horo suka gaya muku. Shin kun kuskura kuyi kwas?